यूएस कॅपिटल हिंसाचारानंतर अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या फेसबुक आणि यूट्यूब अकाऊंटवर बंदी घातली होती. ही बंदी आता शुक्रवारी ( १७ मार्च ) उठवण्यात आली आहे. तब्बल दोन वर्षानंतर डोनाल्ड ट्रम्प यांचे फेसबुक आणि यूट्यूब अकाऊंटवर पुनरागमन झाले. ही बंद उठवताच ट्रम्प पुन्हा सोशल मीडियावर सक्रीय झाले आहेत.

फेसबुकवर पहिली पोस्ट करत ‘मी पुन्हा आलोय’ असं ट्रम्प यांनी म्हटलं आहे. तसेच, २०१६ च्या निवडणुकीत निवडून आल्यानंतरचा भाषणातील एक व्हिडीओ फेसबुकवर त्यांनी शेअर केला आहे. १२ सेकंदाच्या या व्हिडीओत ट्रम्प म्हणातात, “तुम्हाला एवढी वाट पाहण्यास लावल्याबद्दल माफी मागतो.”

६ जानेवारी २०२१ रोजी जो बायडेन यांनी राष्ट्राध्यक्ष पदाच्या निवडणुकीत ट्रम्प यांचा पराभव केला होता. जो बायडेन यांच्या विजयानंतर ट्रम्प समर्थकांनी यूएस कॅपिटलवर हल्ला केला. ही हिंसाचाराची घटना घडल्यावर ट्रम्प यांच्या सोशल मीडिया अकाउंटवर बंदी घालण्यात आली होती.

२०२४ मध्ये अमेरिकेत राष्ट्राध्यक्षपदाच्या निवडणुका पार पडणार आहेत. यासाठी रिपब्लिकन पक्षाचे ७६ वर्षीय नेते असलेले डोनाल्ड ट्रम्प पुन्हा निवडणूक लढणार आहेत. ट्रम्प यांना फेसबुकवर ३४ मिलियन लोक फॉलो करतात. तर, युट्यूबवर त्यांचे २.६ मिलियन फॉलोअर्स आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा