मुंबई : भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात आता एकदिवसाच्या सामन्यांची मालिका खेळली जाणार आहे. मुंबईतील वानखेडे मैदानावर पहिला सामना आज शुक्रवारी दुपारी 1.30 वाजता खेळला जाणार आहे. श्रेयस अय्यर आणि जसप्रीत बुमराह या सामन्यात खेळणार नाहीत, कारण हे दोन्ही खेळाडू दुखापतीमुळे संघाबाहेर आहेत. तर रोहित शर्माही पहिल्या एकदिवसाच्या सामन्यात खेळणार नाही. अशा परिस्थितीत हार्दिक पांड्या संघाचे नेतृत्व करेल. मग पहिल्या एकदिवसाच्या सामन्यात भारताचा संघ जोरदार कामगिरी करणार अशी अपेक्षा चाहत्यांना आहे. या वर्षाच्या अखेरीस 2023 च्या विश्वचषकाची तयारी करत असताना भारतीय संघ 17 मार्च रोजी पहिला एकदिवसाचा सामना खेळून 50 षटकांच्या प्रकारामध्ये परतेल. अशा स्थितीत या मालिकेत भारत ऑस्ट्रेलियाशी कसोटी मालिकेप्रमाणे टक्कर देण्यासाठी सज्ज असेल.

पहिल्या वनडेत रोहित शर्माच्या अनुपस्थितीत सर्वांच्या नजरा हार्दिककडे असणार आहे. हार्दिक हा आतापर्यंतचा सर्वोत्तम कर्णधार असल्याचे सिद्ध झाले आहे कारण त्याच्या नेतृत्वाखाली भारताने आतापर्यंत एकही टी-20 मालिका गमावलेली नाही.रोहितच्या अनुपस्थितीत, इशान किशनला संधी मिळण्याची खात्री आहे, जो शुभमन गिलसोबत सलामीसाठी मैदानात उतरू शकतो. किशनने गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये द्विशतक झळकावून सिद्ध केले होते. विराट कोहलीने या वर्षाच्या सुरुवातीला वनडे शतकाचा दुष्काळ संपवला आणि ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या अंतिम कसोटीत तो अव्वल फॉर्ममध्ये दिसला.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा