अहमदाबाद : भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात खेळल्या जाणार्‍या तीन एकदिवसांच्या सामन्यांच्या मालिकेपूर्वी कांगारू संघाला मोठा झटका बसला आहे. वास्तविक संघाचा कर्णधार पॅट कमिन्स या मालिकेतून बाहेर पडला आहे. त्याच्या आईचे नुकतेच निधन झाले होते, त्यामुळे तो इंदूर आणि अहमदाबाद कसोटीतही संघाचा भाग नव्हता. त्याच्या जागी संघाची सूत्रे पुन्हा एकदा स्टीव्ह स्मिथच्या हाती सोपवण्यात आली आहेत. त्यामुळे तो आगामी एकदिवसांच्या सामन्यांच्या मालिकेत ऑस्ट्रेलियाच्या संघाचे नेतृत्व करणार आहे.

संघाचा वेगवान गोलंदाज आणि कर्णधार पॅट कमिन्सच्या बाहेर पडल्यानंतर आता संघाची कमान अनुभवी क्रिकेटपटू स्टीव्ह स्मिथच्या हाती आली आहे. स्टीव्ह स्मिथ हा ऑस्ट्रेलियाच्या यशस्वी कर्णधारांपैकी एक आहे. बॉर्डर-गावसकर चषकामध्येही त्याने भारताविरुद्ध शानदार नेतृत्व केले. ज्यामध्ये एक सामना जिंकला. आणि दुसरा ड्रॉ करण्यात यशस्वी झाला.

ऑस्ट्रेलियाचे प्रशिक्षक अँड्र्यू मॅकडोनाल्ड यांनी पॅट कमिन्सच्या बाहेर पडण्याबाबत एक निवेदन जारी केले आहे. यामध्ये त्यांनी पॅट कमिन्स मार्चमध्ये परतणार नसल्याचे म्हटले आहे. आईच्या मृत्यूनंतरही तो स्वत:ला सावरण्याचा प्रयत्न करत आहे. मॅकडोनाल्ड असेही म्हणाले की, ‘क्रिकेट ऑस्ट्रेलिया आणि खेळाडू त्याच्या संपूर्ण कुटुंबाच्या पाठिशी आहेत.’

ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघाबद्दल बोलायचे झाले तर, चार वेगवेगळ्या खेळाडूंनी गेल्या 5 एकदिवसाच्या सामन्यांमध्ये संघाचे नेतृत्व केले आहे. न्यूझीलंडविरुद्ध अ‍ॅरॉन फिंचच्या निवृत्तीनंतर ऑस्ट्रेलियाने पॅट कमिन्सला कर्णधार बनवले होते, मात्र त्याच्या अनुपस्थितीत जोश हेझलवूडला संघाची जबाबदारी सांभाळावी लागली. आता भारताविरुद्ध स्टीव्ह स्मिथकडे ही जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे.

स्टीव्ह स्मिथने कर्णधार म्हणून 51 एकदिवसाच्या सामन्यांच्या 50 डावात 1984 धावा केल्या आहेत. या दरम्यान त्याची फलंदाजीची सरासरी 45.09 आणि स्ट्राईक रेट 84.96 होता. ऑस्ट्रेलियाचा एकदिवसाच्या सामन्यांचा कर्णधार असताना त्याने 5 शतके आणि 12 अर्धशतके केली आहेत.

जर आपण स्टीव्ह स्मिथच्या एकूण एकदिवसाच्या सामन्यांच्या विक्रमावर नजर टाकली तर त्याने एकूण 139 एकदिवसाचे सामने खेळले आहेत. या सामन्यांच्या 124 डावांमध्ये त्याने 45.11 च्या सरासरीने आणि 87.64 च्या स्ट्राइक रेटने 4917 धावा केल्या आहेत. म्हणजेच भारताविरुद्धच्या आगामी एकदिवसाच्या सामन्यांच्या मालिकेत स्मिथला 5 हजार धावा पूर्ण करण्याची संधी असेल.

ऑस्ट्रेलियाचा संघ – ऑस्ट्रेलिया संघ स्टीव्ह स्मिथ (कर्णधार) शॉन अ‍ॅबॉट, अ‍ॅश्टन आगर, अ‍ॅलेक्स कॅरी, कॅमेरॉन ग्रीन, ट्रॅव्हिस हेड, जोश इंग्लिस, मार्नस लॅबुशेन, मिचेल मार्श, ग्लेन मॅक्सवेल, झाय रिचर्डसन, मिचेल स्टार्क, मार्कस स्टॉइनिस, डेव्हिड वॉर्नर आणि अ‍ॅडम झाम्पा

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा