सीडनी : ऑस्ट्रेलियाचा दिग्गज फलंदाज डेव्हिड वॉर्नर सातत्याने कर्णधारपदावरील बंदी हटवण्याची मागणी करत आहे. तो गुन्हेगार नसून त्याला अपील करण्याचा अधिकार मिळायला हवा, असे वॉर्नरने म्हटले आहे. 2018 मध्ये वॉर्नरवर कर्णधारपदावरून बंदी घातल्यानंतर क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने त्याला अपील करण्याचा अधिकारही दिला नाही. मात्र, आता त्यांना हा अधिकार देण्यात आला असून, त्यांच्या अपीलावर लवकरच फेरविचार करता येईल. वॉर्नरने नऊ महिन्यांपूर्वीच याबाबत विनंती केली होती.

वॉर्नर म्हणाला, हे प्रकरण खूप ताणले गेले आहे आणि ते माझ्यासाठी आणि माझ्या कुटुंबासाठी खूप वेदनादायक आहे. मला वाटते की ही फक्त प्रामाणिक राहण्याची बाब आहे कारण मी गुन्हेगार नाही. तुम्हाला कोणतेही प्रकरण असो, अपील करण्याचा अधिकार मिळायला हवा. मी केलेल्या चुकीसाठी त्यांनी माझ्यावर बंदी घातली आहे पण एखाद्याला आजीवन बंदी घालणे हा एक मोठा निर्णय आहे.

2018 मध्ये ऑस्ट्रेलियन संघ दक्षिण आफ्रिका दौर्‍यावर बॉल टॅम्परिंगमध्ये दोषी आढळला होता. कॅमेरॉन बॅनक्रॉफ्टने सँडपेपरने चेंडूशी छेडछाड केली आणि तो कॅमेर्‍यात कैद झाला. या प्रकरणाची चौकशी केली असता संघाचा कर्णधार स्टीव्ह स्मिथ आणि वॉर्नर यांचाही यात सहभाग असल्याचे आढळून आले. वॉर्नर आणि स्मिथवर एका वर्षाची क्रिकेट खेळण्याची बंदी घालण्यात आली होती आणि वॉर्नरवरही आजीवन कर्णधारपदावर बंदी घालण्यात आली होती. बंदीतून परतल्यानंतर स्मिथने ऑस्ट्रेलियाचे कर्णधारपदही भूषवले आहे, मात्र वॉर्नरला अद्याप ही संधी मिळालेली नाही.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा