भारताचा उदयोन्मुख फलंदाज राहुल त्रिपाठी सध्या उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. राहुल त्रिपाठीने सध्या सुरू असलेल्या विजय हजारे चषक स्पर्धेत शतकांची हॅट्ट्रिक केली आहे. महाराष्ट्राच्या या सलामीवीराने सोमवारी मिझोरामविरुद्ध शतक झळकावले. या स्पर्धेतील त्याचे हे सलग तिसरे शतक आहे. राहुल त्रिपाठीच्या शतकाच्या जोरावर महाराष्ट्र संघाने 50 षटकांत चार गडी गमावून 341 धावा केल्या. या धावसंख्येला प्रत्युत्तर देताना मिझोरामचा संघ आठ गडी गमावून केवळ 158 धावा करू शकला आणि 183 धावांनी सामना गमावला.

या सामन्यात राहुल त्रिपाठीने 107 धावांची खेळी केली. यापूर्वी 19 नोव्हेंबरला सेनादलाविरुद्ध 111 धावा करण्यात तो यशस्वी ठरला होता. या स्पर्धेतील त्याचे पहिले शतक 17 नोव्हेंबरला मुंबईविरुद्ध झाले. या सामन्यात राहुलने 156 धावांची नाबाद खेळी खेळली.

या सामन्यात महाराष्ट्राने प्रथम फलंदाजी केली. राहुल त्रिपाठीसह पवन शाह डावाची सुरुवात करण्यासाठी उतरला. पवन 31 धावा करून बाद झाला, पण राहुल त्रिपाठीने खेळपट्टीवर उभे राहून शतक केले. राहुलने 107 धावांच्या खेळीत 99 चेंडूंचा सामना केला आणि आठ चौकार आणि तीन षटकार ठोकले. त्याच्याशिवाय संघाचा कर्णधार अंकित बावणे याने 105 चेंडूंत 95 धावांची खेळी केली. अझीम काझीने 39 चेंडूत 67 धावा केल्या.

राहुलची नुकतीच बांगलादेश विरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी भारताच्या संघात निवड झाली आहे. आता त्याला पदार्पणाची संधी मिळते की नाही हे पाहावे लागेल. राहुलला यंदा झिम्बाब्वे दौर्‍यात संघात स्थान मिळाले, पण त्याला पदार्पण करता आले नाही. याआधी, हार्दिक पांड्याच्या
नेतृत्वाखाली आयर्लंड दौर्‍यासाठीही त्याची निवड झाली होती, परंतु येथेही त्याला पदार्पण करता आले नाही.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा