कीव्ह : रशिया आणि युक्रेन यांच्यातील 24 फेब्रुवारीपासून सुरू झालेले युद्ध अजूनही संपलेले नाही. युद्धात दोन्ही बाजूंचे नुकसान झाले आहे. अलीकडेच, युक्रेनियन सैन्याने दावा केला आहे की त्यांनी इझियम शहराचा ताबा घेतला आहे, जे अनेक महिन्यांपासून रशियन सैन्याच्या ताब्यात आहे. आता रशियन सैन्याने युक्रेनच्या अनेक भागात हल्ले केल्याचे वृत्त आहे.

रशियाच्या संरक्षण मंत्रालयाचा हवाला देत असे सांगण्यात येत आहे की रशियन सैन्याने युक्रेनमधील अनेक तळांवर हल्ले केले आहेत. रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन नुकतेच शांघाय शिखर परिषदेत सहभागी झाले असताना रशियाकडून हल्ले अधिक तीव्र झाले आहेत.
दुसरीकडे अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी रशियाला युक्रेन युद्धात रासायनिक किंवा सामरिक अण्वस्त्रांचा वापर करू नये, असा इशारा दिला आहे. एका वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीदरम्यान बिडेन म्हणाले की, अशी कारवाई दुसर्‍या महायुद्धानंतरच्या कोणत्याही युद्धाचा चेहरामोहरा बदलून टाकेल.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा