इस्लामाबाद : पाकिस्तानमध्ये नुकत्याच आलेल्या पुरामुळे बाधित झालेल्या भागात जलजन्य रोगांचा प्रादुर्भाव झाल्याच्या पार्श्वभूमीवर अधिकार्‍यांनी लोकांना पिण्याचे शुद्ध पाणी उपलब्ध करून देण्यासाठी प्रयत्न वाढवले आहेत.

देशभरात सरकारने उभारलेल्या मदत शिबिरांमध्ये लोक अतिसार, त्वचेशी संबंधित आजार आणि डोळ्यांच्या संसर्गाने त्रस्त आहेत. आरोग्य अधिकार्‍यांनी जारी केलेल्या अहवालानुसार, सिंध या सर्वाधिक प्रभावित प्रांतांपैकी एक, गेल्या 24 तासांत अतिसाराची 90,000 हून अधिक प्रकरणे नोंदली गेली आहेत.

एक दिवसापूर्वी, पाकिस्तान आणि जागतिक आरोग्य संघटनेने (डब्ल्यूएचओ) पूरग्रस्त लोकांमध्ये जलजन्य रोगांच्या प्रसाराबद्दल चिंता व्यक्त केली होती. पाकिस्तानने हवामानातील बदल हे लवकर मान्सून आणि अतिवृष्टीचे प्रमुख कारण असल्याचे सांगितले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा