श्रीराम सेनेचा कर्नाटकामध्ये इशारा

बंगळुरू : स्वातंत्र्यवीर सावरकर यांच्या पोस्टरला हात लावाल तर खबरदार , हात छाटले जातील, असा इशारा कर्नाटकातील श्री राम सेनेचे प्रमुख प्रमोद मुतालिक यांनी दिला आहे.

काही दिवसांपूर्वी वीर सावरकरांच्या पोस्टर्सवरून शिवमोगा येथे गदारोळ माजल्याच्या घटनेनंतर त्यांचे हे वक्तव्य आले आहे. काही लोकांनी सावरकरांच्या जागी टिपू सुलतानचे पोस्टर लावण्याचा प्रयत्न केल्याने वाद सुरू झाला. त्यानंतर तेथे गोंधळ सुरू झाला. दोन समाजाचे लोक एकमेकांना भिडले. यावेळी एका तरुणावर चाकूने वार करण्यात आला. त्यामुळे स्थानिक पोलिसांनी तेथे कलम 144 लागू केले होते.

प्रमोद मुतालिक यांनी म्हटले आहे की, आम्ही निर्णय घेतला आहे की, वीर सावरकर आणि बाळ गंगाधर टिळक यांचे 15,000 पोस्टर्स राज्यभर लावण्यात येतील. सावरकर मुस्लिमांविरुद्ध लढले नाहीत. ते स्वातंत्र्यसैनिक होते आणि ब्रिटिशांविरुद्ध लढले. असा इशारा देताना मुथालिक म्हणाले की, मुस्लिम किंवा काँग्रेसमधील कोणीही त्यांच्या पोस्टरला हात लावल्यास त्यांचे हात कापले जातील. हा माझा इशारा आहे.

प्रमोद मुतालिक म्हणाले की, सावरकरांनी 23 वर्षे तुरुंगात काढली. त्याचा अपमान करण्याचा अधिकार कोणालाही नाही. श्री राम सेनेबरोबरच हिंदु जनजागृती समितीनेही सावरकरांचे पोस्टर लावण्याचे ठरविले आहे. समितीचे प्रवक्ते मोहन गौडा म्हणाले की, हिंदू संघटनांनी प्रत्येक मंडपामध्ये पोस्टर लावण्यासाठी १५० रुपयांचे बजेट निश्चित केले आहे. या अर्थसंकल्पातच पोस्टर्स लावण्यात येणार आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा