नवी दिल्ली : अमेरिका, ऑस्ट्रेलिया, इंडोनेशिया आणि फिलीपिन्ससह सहा देशांनी भारताच्या तेजस विमानात स्वारस्य दाखवले आहे, तर मलेशिया आधीच त्याच्या अधिग्रहणाचा एक भाग म्हणून विमान खरेदी करण्याचा विचार करत आहे. अशी माहिती केंद्र सरकारने शुक्रवारी दिली.

लोकसभेत संरक्षण राज्यमंत्री अजय भट्ट यांनी एका प्रश्नाच्या लेखी उत्तरात ही माहिती दिली. त्यांनी दिलेल्या उत्तरानुसार, तेजस विमानात रस दाखवणारे इतर दोन देश अर्जेंटिना आणि इजिप्त आहेत. हिंदुस्तान एरोनॉटिक्स लिमिटेड द्वारे निर्मित, तेजस हे एकल-इंजिन बहु-भूमिका असलेले लढाऊ विमान आहे ज्यात उच्च जोखमीच्या वातावरणात काम करण्याची क्षमता आहे.

संरक्षण मंत्रालयाने गेल्या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये भारतीय हवाई दलासाठी 83 तेजस लाइट कॉम्बॅट एअरक्राफ्ट खरेदी करण्यासाठी हिंदुस्तान एरोनॉटिक्स लिमिटेड सोबत 48,000 कोटी रुपयांचा करार केला होता.

मलेशिया आपली जुनी रशियन मिग-29 लढाऊ विमाने बदलण्यासाठी तेजस विमान खरेदी करत आहे. एलसीए विमानांमध्ये स्वारस्य दाखवणार्‍यामध्ये अर्जेंटिना, ऑस्ट्रेलिया, इजिप्त, अमेरिका, इंडोनेशिया आणि फिलिपिन्स आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा