चेन्नई : काँग्रेस खासदार कार्ती चिदंबरम यांच्यासह 2011 मध्ये 263 चिनी नागरिकांना व्हिसा जारी करण्यात कथित अनियमिततेच्या प्रकरणातील मनी लॉन्ड्रिंगच्या चौकशीच्या संदर्भात अंमलबजावणी संचालनालयाने शुक्रवारी तामिळनाडूतील 12 ठिकाणी छापेमारी केली. चेन्नई आणि लगतच्या भागात काही कंपन्या आणि त्यांच्या प्रवर्तकांच्या ठिकाणी छापे टाकण्यात येत आहेत, असे अधिकार्‍यांनी सांगितले. याच प्रकरणात सीबीआयने नोंदवलेल्या गुन्ह्याची दखल घेत ईडीने मे महिन्यात चौकशी सुरू केली होती आणि मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत गुन्हा नोंदवला होता. हे प्रकरण कार्ती आणि त्याचा जवळचा सहकारी एस भास्कररामन यांना पंजाबमधील वेदांत समूह कंपनी तलवंडी साबो पॉवर लिमिटेड च्या एका उच्च अधिकार्‍याने लाच दिल्याच्या आरोपांशी संबंधित आहे.

तामिळनाडूच्या शिवगंगा मतदारसंघातील काँग्रेस खासदार कार्ती चिदंबरम यांनी हे सर्व आरोप फेटाळून लावले आहेत आणि एका निवेदनात म्हटले आहे की जर ही छळवणूक नाही, निवडक शिकार नाही तर मग काय आहे. कार्ती म्हणाले होते की व्हिसा प्रक्रियेत एकाही चिनी नागरिकाचा फायदा झाला नाही.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा