बीजिंग : अमेरिकेच्या प्रतिनिधीगृहाच्या अध्यक्षा नॅन्सी पेलोसी यांच्या तैवान दौर्‍यावर चीन संतापला आहे. यामुळेच 26 वर्षांनंतर चीनने पुन्हा तैवानच्या सीमेवर क्षेपणास्त्रांचा वर्षाव केला आहे. या क्षेपणास्त्रांच्या प्रक्षेपणाचा व्हिडिओ प्रसिद्ध करून चिनी माध्यमांनी आपली ताकद जाहीर केली आहे. ग्लोबल टाईम्सने वृत्त दिले आहे की, चिनी पीपल्स लिबरेशन आर्मीने गुरुवारी तैवान बेटाच्या आसपास मोठ्या प्रमाणात लष्करी सराव सुरू केला. याची सुरुवात तैवान सामुद्रधुनीच्या पूर्वेकडील भागात पूर्व-निर्धारित भागात लांब पल्ल्याच्या रॉकेट तोफखाना आणि पारंपरिक क्षेपणास्त्रांचा वापर करून थेट फायर ड्रिलने झाली. तैवानच्या संरक्षण मंत्रालयाने सांगितले की, गुरुवारी चिनी सैन्याने आपल्या देशाच्या उत्तर-पूर्व आणि दक्षिण-पश्चिम भागात अनेक बॅलेस्टिक क्षेपणास्त्रे डागली आहेत. तैवानचे लष्कर परिस्थितीवर लक्ष ठेवून असून हवाई संरक्षण यंत्रणा कार्यान्वित करण्यात आली आहे.

तैवानकडून प्रत्युत्तर

चीनच्या क्षेपणास्त्र प्रक्षेपणाला प्रत्युत्तर म्हणून तैवानने अमेरिकेकडून खरेदी केलेली पॅट्रियट क्षेपणास्त्र संरक्षण प्रणाली सक्रिय केली आहे. अमेरिका आणि त्यांचे मित्र देश पॅट्रियट क्षेपणास्त्र संरक्षण प्रणाली चालवतात. हे एक लढाऊ सिद्ध शस्त्र आहे, ज्याचे सामर्थ्य अनेक युद्धांमध्ये तपासले गेले आहे. हे बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्रे, क्रूझ क्षेपणास्त्रे आणि प्रगत विमानांचा मुकाबला करण्यासाठी लांब पल्ल्याची, सर्व-उंची, सर्व-हवामानातील हवाई संरक्षण प्रणाली आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा