लोकसभा-राज्यसभा आज दुपारपर्यंत तहकूब

नवी दिल्ली : संसदेच्या पावसाळी अधिवेशनाच्या 14 व्या दिवसाची सुरुवातही गदारोळाने झाली. केंद्रीय संस्थांचा गैरवापर, नॅशनल हेराल्ड कार्यालय सील करणे, महागाई, बेरोजगारी या मुद्द्यांवर विरोधकांनी सभागृहात गदारोळ केला. यानंतर राज्यसभा आणि लोकसभेचे कामकाज आज दुपारी 2 वाजेपर्यंत तहकूब करण्यात आले.

खरेतर काँग्रेससह अनेक विरोधी सदस्यांच्या वतीने ईडी, जीएसटी आदी विरोधात फलक दाखवण्यात आले. यावेळी काँग्रेस, द्रमुकचे अनेक सदस्य वेलमध्ये दिसले. संतप्त झालेल्या लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांनी सदस्यांनी वेल सोडली नाही, तर कारवाई केली जाईल, असा इशारा दिला, पण त्यांचे कोणीही ऐकायला तयार नाही.

त्याच वेळी, अंमलबजावणी संचालनालयाच्या कारवायांचा हवाला देत काँग्रेसने राज्यसभेत दबक्या आवाजात सरकारवर प्रश्न उपस्थित केले. काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते मल्लिकार्जुन खर्गे म्हणाले की, मला ईडीचे समन्स मिळाले असून त्यांनी मला बोलावले आहे. मला कायद्याचे पालन करायचे आहे, पण, संसदेचे अधिवेशन सुरू असताना त्यांना बोलावणे योग्य आहे का? सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांच्या निवासस्थानांचा पोलिसांनी घेराव करणे योग्य आहे का?

काँग्रेसचे खासदार केसी वेणुगोपाल म्हणाले की, आमचा कायद्याच्या राज्यावर विश्वास आहे. आपण सर्व कायद्याचे पालन करणारे नागरिक आहोत; पण जेव्हा विरोधी पक्षाचे खासदार संसदेच्या अधिवेशनात चर्चेत भाग घेतात तेव्हा अंमलबजावणी संचालनालय त्यांना समन्स पाठवत असते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की नॅशनल हेराल्ड प्रकरणाची ईडी अनेक ठिकाणी चौकशी करत असताना एक दिवसापूर्वीही काँग्रेस सदस्यांनी सभागृहात विरोध केला होता. त्यावेळी सोनिया गांधीही विहिरीत पोहोचल्या होत्या.

शहरातील टोल रद्द होणार : गडकरी

केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी गुरुवारी राज्यसभेत, शहरातील टोल रद्द केला जाईल अशी घोषणा केली. त्यांचा हा निर्णय मोठा मानला जात आहे. शहरातील लोकांना 10 किलोमीटरच्या रस्त्याचा वापर करण्यासाठी 75 किलोमीटर रस्त्याचा टोल द्यावा लागतो. त्यामुळे ही पद्धत बदलण्यात येणार असल्याची माहिती गडकरी यांनी दिली. केंद्र सरकारच्या या निर्णयामुळे सर्वसामान्यांना मोठा दिलासा मिळणार आहे. राज्यसभेत खासदारांनी टोलबाबत काही प्रश्न विचारले होते. त्यांच्या या प्रश्नांना उत्तर देताना नितीन गडकरी यांनी ही घोषणा केली आहे. त्यामुळे आता शहरातील टोल रद्द होणार आहे. देशातील टोल नाक्यांचा जनक मीच असल्याचे देखील गडकरी यावेळी म्हणाले.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा