अटारी : पंजाबी गायक सिद्धू मूसेवाला याच्या खुन्याच्या शोधात असलेल्या पंजाब पोलिसांनी मारेकरी लपून बसलेल्या जुन्या वाड्याचा ताबा घेतला आहे. चकमक संपून चारही मारेकरी मारले गेल्याचा दावा स्थानिक आमदार जसविंदर रामदास यांनी केला. या वाड्यात फक्त चार शूटर्स लपले होते, असा त्यांचा दावा आहे. याआधी जगरूप उर्फ रूपा ठार झाल्याची आणि मनप्रीत उर्फ मन्नू चकमकीत ठार झाल्याची बातमी आली होती.

मूसेवालाच्या हत्येनंतर दोन्ही शूटर ५२ दिवस फरार होते. एका वृत्त वाहिनीच्या पत्रकारालाही या चकमकीत गोळ्या लागल्या असून तो जखमी झाला. शूटर्सच्या उपस्थितीची माहिती मिळाल्यानंतर पंजाब पोलीस मोठ्या फौजफाट्यासह अटारीच्या चिचा भकना गावात पोहोचले. या चकमकीत अमृतसर जिल्ह्यातील संपूर्ण पोलीस बंदोबस्ताला तैनात करण्यात आले. चकमकीत तीन पोलिस आणि तीन नागरिकही जखमी झाल्याचा आमदाराचा दावा आहे.

अटारीचे आमदार जसविंदर रामदास यांनी चकमक संपल्याचा दावा केला आहे. या चकमकीत चार नेमबाज ठार झाले. ते म्हणाले की, आता पोलिसांकडून गोळीबार होत नाही. ते म्हणाले की, ज्या जुन्या वाड्यात गुंड लपले होते ती इमारत पोलिसांनी ताब्यात घेतली. मात्र, पोलिसांकडून अधिकृत दुजोरा येणं बाकी आहे.

गुप्तचर माहिती मिळाल्यानंतर, जगरूप उर्फ रूपा आणि मनप्रीत उर्फ मन्नू यांना पंजाब पोलिसांनी अटारी सीमेजवळील गावात घेरले. मन्नू हा तोच व्यक्ती आहे ज्याने मूसेवालावर एके-४७ ने गोळ्या झाडल्या होत्या. पंजाब पोलिसांना हे दोन्ही शूटर अटारी आणि आसपासच्या गावात असल्याची माहिती मिळाली होती. पोलिसांनी गोळीबार केला असता पलीकडून प्रत्युत्तरात गोळीबार करण्यात आला.

या चकमकीत तीन पोलीस जखमी झाले. त्याचवेळी एका शूटरलाही ठार करण्यात आले. अमृतसरहून मोठ्या संख्येने पोलीस दल भकना गावात पोहोचले होते. पोलिसांनी चकमकीदरम्यान शूटर्सना आत्मसमर्पण करण्याचे वारंवार आवाहन केले, परंतु मारेकरी गोळीबार करतच राहिले. गोळीबार करणाऱ्यांना प्रत्युत्तर देण्यासाठी पोलिसांना एके- ४७ चा वापर करावा लागला. या चकमकीत दोन स्थानिकांनाही गोळ्या लागल्या.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा