तेलुगु देसम पार्टीचे (टीडीपी) नेते एन चंद्राबाबू नायडू यांचे एकेकाळचे अत्यंत जवळचे सहकारी आणि सध्याचे तेलंगणा राष्ट्र समिती (टीआरएस) खासदार नामा नागेश्वरा राव यांच्यावर सक्तवसुली संचालनालयाने जप्तीची कारवाई केली. खासदार नामा नागेश्वरा राव यांच्या ‘मधुकॉन ग्रुप ऑफ कंपनी’चे संचालक आणि प्रवर्तक यांच्या मालकीची ९६.२१ कोटी रुपयांची मालमत्ता आणि इतर मालमत्ता मनी लाँड्रिंग प्रकरणात जप्त केल्या आहेत. खासदार नामा नागेश्वरा राव यांची एकूण संपत्ती ही ३३८ कोटी रुपये आहेत. ते देशातील सर्वात श्रीमंत खासदारांपैकी एक आहेत.

६५ वर्षीय राव यांनी २००९ मध्ये लोकसभेच्या निवडणुकीत खम्मममधून काँग्रेसच्या ताकदवान उमेदवार रेणुका चौधरी यांचा पराभव केला होता. त्यांनी १९८३ मध्ये मधुकॉन प्रोजेक्ट्सची स्थापना केली. कंपनी रस्ते, महामार्ग आणि पायाभूत सुविधा प्रकल्पांच्या बांधकाम क्षेत्रात होती. टीडीपीच्या पाठिंब्याने, राव यांनी या छोट्या कंपनीला पायाभूत सुविधांमध्ये काम करणाऱ्या मोठ्या कंपनीमध्ये रूपांतरित केले. मार्च २०१९ मध्ये राव यांनी तेलगू देसम पार्टीला सोडचिट्ठी सोडून टीआरएसमध्ये प्रवेश केला. त्याच महिन्यात, केंद्रीय अन्वेषण ब्युरोने मधुकॉन समूहाच्या कार्यालयांवर छापे टाकले. या कंपनीवर अनेक वेळा निधी पळवल्याचा आरोप केला गेला आहे. या वेळी कंपनीवर रांची-रारगाव-जमशेदपूर राष्ट्रीय महामार्गाच्या बांधकामासाठी दिलेले २६० कोटींहून अधिक रुपये वळवल्याचा आरोप करण्यात आला. याबाबत सीबीआयने एफआयआर दाखल केली आहे. त्याच एफआयआरच्या आधारे ईडीने तपास सुरू केला आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा