पुणे : आंतरराष्ट्रीय अमली पदार्थ सेवनाविरुद्ध दिनाच्या दिवशी 26 जून रोजी ‘आपले पुणे मॅरेथॉन’ची दुसरी आवृत्ती पुणे शहरात आयोजित करण्यात आली आहे. फिटनेस केंद्रित समुदाय असल्याने चॅम्प एन्ड्युरन्स अमली पदार्थांच्या गैरवापराबद्दल जागरूकता वाढवली जात आहे. आपल्या देशाला अमली पदार्थमुक्त राष्ट्र बनविण्यासाठी एक पाऊल पुढे नेण्यासाठी आपले पुणे मॅरेथॉन सीझन दोनचे आयोजन करण्यात आले आहे.

अमली पदार्थांचे सेवन हे समाजातील मोठे संकट आहे. सामाजिक कल्याणात त्याचा अडथळा येत आहे. त्यामुळे ग्लोबल ह्यूमन ऑर्गनायझेशन (जीएचओ) आणि नशाबंदी मंडळ महाराष्ट्र राज्य यांनी चॅम्प एन्ड्युरन्स येथे परोपकारी भागीदार म्हणून आमच्याशी हातमिळवणी करून महाराष्ट्राला व्यसनमुक्त करण्यात मदत केली आहे. आपलं पुणे मॅरेथॉन ही त्यांच्या अनेक स्पर्धांपैकी एक आहे. ही स्पर्धा आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील स्पर्धा आयोजित करण्याचा समृद्ध अनुभव असलेल्या उद्योगातील नामांकित फिटनेस तज्ञांच्या संघाने आयोजित केली आहे. मॅरेथॉनचे अंतर 3 किमी (मजेदार धावणे) पासून आहे. ज्यात मुले आणि कुटुंबे भाग घेऊ शकतात. 42.195 किमीची देखील मॅरेथॉन आहे. ज्यामध्ये व्यावसायिक धावपटू आणि फिटनेस प्रेमी भाग घेऊ शकतात. श्री शिवछत्रपती क्रीडा संकुल येथून हिरवा झेंडा दाखवून या स्पर्धेला सुरवात होणार आहे. आपले पुणे मॅरेथॉनच्या दुसर्‍या सीझनमध्ये 15 लाखांची बक्षीसे आहेत. तर सर्व विजेत्यांना रु.10,499 किमतीचे ब्रूक्स शूज आणि इतर आकर्षक रोख बक्षीसे देण्यात येणार आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा