मुंबई : भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील पाचवा कसोटी सामना पुन्हा एकदा कोरोनाच्या विळख्यात सापडला आहे. गेल्या वर्षी भारतीय ताफ्यात कोरोनाचा शिरकाव झाल्यामुळे ५वी कसोटी पुढे ढकलण्यात आली होती. इंग्लंडच्या ताफ्यातही यापूर्वी कोरोनाचा एक रुग्ण आढळला. संघाचे फलंदाजी प्रशिक्षक मार्कस ट्रेस्कोथी हे कोरोना पॉझिटिव्ह आढळले आहेत. याशिवाय भारताचा ऑफस्पिनर रविचंद्रन अश्विन हा देखील कोरोना पॉझिटिव्ह आढळला असून त्यामुळे तो इंग्लंडला रवाना होऊ शकला नाही. भारत आणि इंग्लंड पुढील महिन्यात बर्मिंगहॅम येथे होणार्‍या एकमेव कसोटीत आमनेसामने येणार आहेत. यापूर्वी २४ जूनपासून टीम इंडिया लीसेस्टर काउंटी संघाविरुद्ध सराव सामना खेळणार आहे.

यापूर्वी भारतीय संघाचा दिग्गज फिरकीपटू रविचंद्रन अश्विनलाही कोरोनाची बाधा झाली होती, त्यामुळे तो अन्य खेळाडूंसोबत लंडनला रवाना झाला नाही. मात्र, तो आता बरा असून सराव सामन्यापूर्वी तो लवकरच लीसेस्टरला पोहोचेल असे अपेक्षित आहे. माध्यम अहवालानुसार, गेल्या आठवड्यात लंडनमध्ये पोहोचलेल्या विराट कोहलीलाही कोरोनाची लागण झाल्याचे आढळून आले.

माध्यमांमध्ये दावा करण्यात आला आहे की, मालदीवमधून सुट्टी घालवून परतल्यानंतर विराटला कोरोनाची लागण झाली आहे. मात्र, आता तो बरा आहे. याचाच अर्थ लीसेस्टरविरुद्धचा सराव सामना प्रशिक्षक द्रविडच्या अपेक्षेइतका उत्साहाने भरलेला नसेल. कोरोनामधून बरे झालेल्या खेळाडूंवर जास्त दबाव टाकू नये असा सल्ला बोर्डाने संघ व्यवस्थापनाला दिल्याचे समजते.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा