नवी दिल्ली : बर्मिंगहॅम येथे 29 जुलैपासून सुरू होणार्‍या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेसाठी भारतीय हॉकी संघाची घोषणा सोमवारी करण्यात आली. या संघाचे नेतृत्व मनप्रीत सिंग करणार आहे, तर हरमनप्रीत सिंगला उपकर्णधार बनवण्यात आले आहे. इंग्लंड, कॅनडा, वेल्स आणि घानासह पूल ब मध्ये समाविष्ट असलेला भारत 31 जुलै रोजी घानाविरुद्ध आपल्या मोहिमेला सुरुवात करेल.

या स्पर्धेसाठी 18 सदस्यीय संघाचा कर्णधार म्हणून मनप्रीतचे पुनरागमन भारताला 2020 टोकियो ऑलिम्पिक खेळांची जादू पुन्हा जिवंत करण्यास सक्षम करेल, जिथे त्यांनी चार दशकांहून अधिक कालावधीनंतर कांस्यपदक जिंकले. तर, उपकर्णधार हरमनप्रीत सिंग हा प्रो लीगचा सर्वाधिक गोल करणारा खेळाडू होता, त्यामुळे बर्मिंगहॅममध्ये भारताकडून उत्कृष्ट कामगिरीची अपेक्षा केली जाऊ शकते.

या संघात अनुभवी गोलरक्षक पीआर श्रीजेश आणि क्रिशन बी पाठक यांचा समावेश आहे, जे दुखापतीनंतर संघात पुनरागमन करत आहेत. बचावपटू वरुण कुमार, सुरेंद्र कुमार, हरमनप्रीत सिंग, अमित रोहिदास, जुगराज सिंग आणि जर्मनप्रीत सिंग यांना संघात ठेवण्यात आले आहे. मिडफिल्डमध्ये मनप्रीत सिंग, हार्दिक सिंग, विवेक सागर प्रसाद, समशेर सिंग, आकाशदीप सिंग आणि नीलकांत शर्मा यांचा समावेश आहे, तर अनुभवी स्ट्रायकर मनदीप सिंग, ललित कुमार उपाध्याय, गुरजंत सिंग आणि अभिषेक आक्रमणाचे नेतृत्व करतील.

गोल्ड कोस्ट येथील राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत त्यांच्या मागील स्पर्धेत चौथ्या स्थानावर भारताला निराशेचा सामना करावा लागला होता. तथापि, यावर्षी प्रो लीगमध्ये चमकदार कामगिरी केल्यानंतर, भारतीय संघ बर्मिंगहॅममध्ये यश मिळविण्याच्या मार्गावर आहे. संघ निवडीबद्दल बोलताना मुख्य प्रशिक्षक ग्रॅहम रीड म्हणाले, आम्ही एका अप्रतिम संघासह राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेत जात आहोत.

राष्ट्रकुल स्पर्धेसाठी भारतीय संघ

गोलरक्षक : पीआर श्रीजेश आणि कृष्ण बहादूर पाठक.
बचावपटू : वरुण कुमार, सुरेंद्र कुमार, हरमनप्रीत सिंग, अमित रोहिदास, जुगराज सिंग आणि जर्मनप्रीत सिंग.
मिडफिल्डर : मनप्रीत सिंग, हार्दिक सिंग, विवेक सागर प्रसाद, समशेर सिंग, आकाशदीप सिंग आणि नीलकांत शर्मा.
फॉरवर्ड्स : मनदीप सिंग, गुरजंत सिंग, ललित कुमार उपाध्याय आणि अभिषेक.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा