७१८ कर्मचारी पॉझिटिव्ह

नवी दिल्ली : संसदेचे अर्थसंकल्पीय अधिवेशन सुरू होण्यास काही दिवस उरलेले असताना, याच दरम्यान संसद भवनातील शेकडो कर्मचाऱ्यांना कोरोनाचा फटका बसला आहे. त्यामुळे अर्थसंकल्पीय अधिवेशन वेळेत पूर्ण करणे मोठे आव्हान ठरू शकते. तिसऱ्या लाटेत गेल्या एका महिन्यात संसद भवनातील ७१८ कर्मचाऱ्यांना कोरोनाची लागण झाली आहे. त्यापैकी बहुतेकांना गेल्या दोन आठवड्यांत संसर्ग झाला आहे. ९ जानेवारीपर्यंत सुमारे ४०० कर्मचाऱ्यांना कोरोनाची लागण झाली होती, मात्र बुधवारी हा आकडा ७०० च्या पुढे गेला आहे. गेल्या तीन दिवसांत या आकडेवारीत तब्बल ४३ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

एजका खासगी वृत्तसंस्थेने वृत्तानुसार, बाधितांपैकी सुमारे २०० कर्मचारी राज्यसभेतील आहेत. उर्वरित लोकसभेसह अन्य विभागांशी संबंधित असल्याचे सांगितले जाते. लोकसभा आणि राज्यसभेने त्यांच्या एक तृतीयांश कर्मचाऱ्यांना घरून काम करण्याची परवानगी दिली आहे. तर ५० टक्के अधिकाऱ्यांना घरून काम करण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत मोठ्या प्रमाणात संसर्ग होणे ही चिंतेची बाब आहे.

लोकसभेच्या परिपत्रकात संसदेला भेट देणाऱ्या अधिकाऱ्यांना गर्दी टाळण्यासाठी कामाचे वेळापत्रक पाळण्याचे निर्देश दिले आहेत. “ऑफिसमध्ये हजेरी लावणाऱ्या सर्व कर्मचाऱ्यांचे कामाचे तास सकाळी १० ते १०.३० दरम्यान कार्यालयातून बाहेर पडण्याच्या वेळेत अडवले जाऊ शकते जेणेकरून प्रवासात तसेच लिफ्ट आणि कॉरिडॉरमध्ये गर्दी होऊ नये,” असे त्यात म्हटले आहे.

“आम्ही विविध पर्याय शोधत आहोत, पण अंतिम पर्याय या महिन्याच्या अखेरीस कोविड-१९ च्या परिस्थितीवर अवलंबून असेल. अधिवेशन कसे चालवायचे ते ठरवण्यासाठी लोकसभा अध्यक्ष आणि राज्यसभेचे अध्यक्ष २५ किंवा २६ जानेवारीच्या आसपास भेटतील, ”असे एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने सांगितले.

केंद्रीय अर्थसंकल्प १ फेब्रुवारी रोजी सादर केला जातो. त्यासाठी संसदेचे अधिवेशन जानेवारीच्या शेवटच्या आठवड्यात सुरू व्हायला हवे. नुकतेच, राज्यसभेचे अध्यक्ष आणि लोकसभेच्या सभापतींनी अर्थसंकल्पीय अधिवेशन आयोजित केले होते आणि कोरोनाच्या सद्य परिस्थितीचे मूल्यांकन केले होते.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा