नवी दिल्ली : सेंट्रल व्हिस्टा प्रोजेक्ट अंतर्गत नवीन संसद भवन आणि नवीन निवासी संकुल बांधले जात आहे. यामध्ये पंतप्रधान आणि उपराष्ट्रपतींच्या निवासस्थानासह मंत्रालयाच्या कार्यालयांसाठी अनेक नवीन कार्यालयीन इमारती आणि केंद्रीय सचिवालय बांधले जात आहे.

दरम्यान, दिल्लीच्या डलहौजी रोडवर असलेल्या संरक्षण मंत्रालयाच्या (एमओडी) संबंधित अनेक अधिकाऱ्यांची कार्यालये पंतप्रधानांच्या नवीन निवासस्थानासाठी हटवली जात आहेत. पंतप्रधानांचे नवीन निवासस्थान आणि कार्यालय बांधण्यासाठी तेथून 700 हून अधिक कार्यालये काढली जातील. अहवालानुसार, मंत्रालयातील सुमारे 7,000 अधिकाऱ्यांची नवीन कार्यालये आता मध्य दिल्लीतील कस्तुरबा गांधी मार्ग आणि चाणक्यपुरीजवळील आफ्रिका एव्हेन्यूमध्ये स्थलांतरित केली जातील.

साउथ ब्लॉकजवळील 50 एकरपेक्षा जास्त जमीन संरक्षण मंत्रालयाचे कार्यालय काढून टाकल्यामुळे रिक्त झाली आहे. सेंट्रल व्हिस्टा प्रकल्पाचे ‘एक्झिक्युटिव्ह एन्क्लेव्ह’ विकसित करण्यासाठी त्याचा वापर केला जाईल. पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाव्यतिरिक्त, नवीन कार्यकारी एन्क्लेव्हमध्ये कॅबिनेट सचिवालय आणि इतर वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची कार्यालये असतील. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी गुरुवारी या दोन्ही संकुलांचे उद्घाटन करणार आहेत.

एका वरिष्ठ सरकारी अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, डलहौजी रोडच्या आसपास असलेली सर्व कार्यालये पुढील दोन महिन्यांत रिकामी केली जातील आणि नवीन कार्यालये कायमस्वरूपी असतील. 27 विविध संस्थांशी संबंधित 7,000 हून अधिक अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांच्या बदल्या केल्या जात आहेत. हे अधिकारी संरक्षण मंत्रालय, सेवा मुख्यालय आणि इतर अधीनस्थ कार्यालयांशी संलग्न आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा