नवी दिल्ली : भारतीय जनता पक्षाचे राज्यसभा खासदार आणि ज्येष्ठ नेते सुब्रमण्यम स्वामी अनेकदा मोदी सरकारवर निशाणा साधतात. रविवारी त्यांनी एका ट्विटमध्ये त्यांनी सरकारी विमान कंपनी एअर इंडियाला विकण्याच्या लिलाव प्रक्रियेत गडबड झाल्याचा आरोप केला.

केंद्र सरकारने गेल्या वर्षी, गंभीर आर्थिक संकटाचा सामना करणाऱ्या एअर इंडियामधील शंभर टक्के भागविक्रीची घोषणा केली होती. स्पाईसजेटचे प्रवर्तक अजय सिंह आणि टाटा समूहाने यासाठी बोली लावली आहे. तथापि, दोन्ही कंपन्यांनी अद्याप अधिकृतपणे याबद्दल काहीही सांगितले नाही. त्याचबरोबर सरकारने बोली लावणाऱ्यांवर मौन बाळगले आहे.

पत्रकारांशी बोलताना स्वामींनी १५ सप्टेंबरपूर्वीची प्रक्रिया रद्द करण्याची मागणी केली आहे. स्वामी म्हणाले, “ही बोली आधीच बेकायदेशीर आहे. किमान आवश्यकता दोन बोलीदारांची आहे आणि स्पाइसजेट प्रत्यक्षात एकच बोलीदार नाही, म्हणून ती एक गडबड आहे. ”

भाजप नेते म्हणाले, “स्पाइस जेटला प्रचंड आर्थिक समस्यांनी घेरले आहे. ते इतर कोणतीही विमान कंपनी चालवण्याच्या स्थितीत नाहीत. ” स्वामी म्हणाले, “स्पाइसजेट एअर इंडियामध्ये विलीन होऊ शकत नाही. अशा स्थितीत ही बोली बनावट आहे आणि याला कोणताही आधार नाही. ”

काही दिवसांपूर्वी स्वामींनी सार्वजनिक उपक्रमाच्या विक्रीबाबत प्रश्न उपस्थित केले होते. ते म्हणाले की ज्या काळात अर्थव्यवस्था सतत घसरत आहे, सार्वजनिक उपक्रम विकणे ही मानसिक दिवाळखोरी आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा