मुंबई : अमेरिका आणि इराणमधील संघर्ष आणि देशांतर्गत अस्थिरतेने धास्तावलेल्या गुंतवणूकदारांनी सोमवारी शेअर बाजार उघडताच जोरदार विक्री केली. यामुळे सेन्सेक्स तब्बल ७०० अंकांनी कोसळला. मुंबई शेअर बाजारातील कंपन्यांचे बाजार भांडवल दुपारी १२.३० पर्यंत १५४ लाख कोटींपर्यंत कमी झाले. या पडझडीत गुंतवणूकदारांचे तीन लाख कोटींचे नुकसान झाले. राष्ट्रीय शेअर बाजाराच्या निफ्टीत तब्बल २०० अंकांची पडझड झाली असून तो १२ हजार १८ अंकांवर आहे.

सेन्सेक्स सकाळपासून सुरु असलेल्या पडझडीने ४० हजार ७६० अंकापर्यंत खाली आला. राष्ट्रीय शेअर बाजाराच्या निफ्टीत तब्बल २०० अंकांची पडझड झाली. चलन बाजारात डॉलरच्या तुलनेत रुपयात ३१ पैशांचे अवमूल्यन झाले. तो ७२.११ वर व्यवहार करत आहेत. मुंबई शेअर बाजारातील कंपन्यांचे बाजार भांडवल दुपारी १२.३० वाजता १५४ लाख कोटींपर्यंत कमी झाले. बाजार सुरु होण्यापूर्वी बाजार भांडवल १५७ लाख कोटी होते. बाजारात विक्रीचा इतका जोरदार सपाटा आहे की पाच पैकी चार शेअरमध्ये घसरण होत आहे. शेअर बाजारात २२९ शेअरनी वर्षभराचा नीचांकीस्तर गाठला. अमेरिका आणि इराणमधील संघर्ष आणखी वाढला आहे.

- Advertisement -

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा